MUNICIPAL AUTONOMOUS EDUCATIONAL INSTITUTION GYMNASIUM No. 1, SOVETSK

Metodolohikal na pag-unlad ng ekstrakurikular

mga kaganapan: pulong ng club "Kung alam mo, magsalita ka, kung hindi mo alam, makinig."

Paksa: Proyekto "Ang Aking Maliit na Inang Bayan"

Binuo ng guro

mga pangunahing klase

M AOU gymnasium No. 1

Bobyleva Irina Viktorovna

Sovetsk

klase: 1 "A" na klase

Uri : Proyekto "Ang Aking Maliit na Lupang Tinubuan".

Tandaan :

Yugto ng organisasyon:

Pagtalakay sa mga layunin at layunin ng proyekto.

Pagguhit ng isang plano sa trabaho sa ilalim ng gabay ng isang guro , itinakda ang mga deadline ng proyekto .

Yugto ng paghahanda:

Ang mga mag-aaral ay nagsagawa ng gawaing pananaliksik kasama ang kanilang mga magulang, pagbisita sa silid-aklatan upang maging pamilyar sa panitikan sa paksang ito, paghahanap ng impormasyon sa Internet, pagbisita sa museo ng lungsod kasama ang buong klase, paggawa ng mga sketch ng materyal na interesado sila, at pagpili ng mga litrato upang ayusin ang materyal na ito.

Yugto ng pagpapatupad:

Pansamantalang talakayan sa nakolektang materyal. Pagproseso ng data.

Magpalitan ng mga ideya (pasalita at pasulat sa klase). Preview at talakayan ng mga proyekto sa trabaho, kanilang disenyo, pamamahagi ng mga tungkulin.

Pangwakas na yugto:

Paghahanda at pagtatanghal ng mga resulta sa anyo ng isang buklet o pahayagan sa dingding.

Pagtatanggol sa isang proyekto sa klase

Pagninilay.

Ang araling ito ay nagbibigay ng ulat sa gawaing ginawa.

Paksa ng proyekto: Ang aking maliit na tinubuang-bayan ay ang lungsod ng Sovetsk.

(Ang proyekto ay isinasagawa bilang bahagi ng mga ekstrakurikular na aktibidad sa mga sumusunod na paksa: Wikang Ruso, sining, teknolohiya, pagbasa sa panitikan)

Kaugnayan ng proyekto:

Sa kasalukuyan, mayroong matinding pangangailangan para sa muling pagbabangon at pagpapanumbalik ng espirituwalidad, ang pagbuo ng moral na personalidad ng isang mamamayan at makabayan ng kanyang bansa. Ang Maliit na Inang Bayan, ang Amang Bayan, at ang katutubong lupain ay may mahalagang papel sa buhay ng bawat tao, ngunit hindi sapat na pag-usapan ang tungkol sa pagmamahal sa tinubuang lupa, kailangan mong malaman ang nakaraan at kasalukuyan. Ang paggawa sa proyekto ay makatutulong sa pagpapaunlad ng interes ng mga mag-aaral sa kasaysayan, pananaliksik, mga aktibidad na pang-agham at pang-edukasyon, at pag-unlad ng sariling pamahalaan.

Mga layunin ng proyekto:

Pang-edukasyon:

- Ipakilala ang isang bagong uri ng trabaho - isang proyekto; palawakin ang kaalaman tungkol sa iyong bayan;

Mag-ambag pag-unlad magkakaugnay na pananalita, gumaganang memorya, boluntaryong atensyon, pandiwang, biswal at matalinghagang pag-iisip.

Upang itaguyod ang isang pakiramdam ng pagmamalaki sa isang maliit na tinubuang-bayan.

Form UUD:

- Personal: kakayahan para sa pagtatasa sa sarili batay sa pamantayan ng tagumpay sa mga aktibidad na pang-edukasyon.

- Regulatoryong UUD : tukuyin at balangkasin ang layunin sa aralin sa tulong ng guro; planuhin ang iyong aksyon alinsunod sa gawain; gawin ang mga kinakailangang pagsasaayos sa aksyon pagkatapos nitong makumpleto batay sa pagtatasa nito at isinasaalang-alang ang likas na katangian ng mga pagkakamaling nagawa.

- Komunikatibong UUD : makinig at unawain ang pananalita ng iba; ipahayag ang iyong mga saloobin nang pasalita; makipag-ayos sa mga kaklase kasama ang guro tungkol sa mga tuntunin ng pag-uugali at komunikasyon at sundin ang mga ito.

- Cognitive UUD : mag-navigate sa iyong sistema ng kaalaman; pag-aralan ang mga bagay; maghanap ng mga sagot sa mga tanong sa teksto at mga guhit; baguhin ang impormasyon mula sa isang anyo patungo sa isa pa: gumawa ng mga sagot sa mga tanong.

Mga nakaplanong resulta:

Paksa:

Kaalaman: palawakin ang kaalaman tungkol sa kanilang maliit na bayan.

Kasanayan: matuto kung paano magsulat ng isang proyekto sa isang paksa.

Kasanayan: bumuo ng oral story.

Metasubject:

Regulatoryo: gumamit ng pananalita upang ayusin ang iyong mga aksyon.

Cognitive: gumamit ng sign-symbolic na paraan; ibuod ang konsepto batay sa pagkilala sa bagay, na nagbibigay-diin sa mahahalagang katangian.

Komunikatibo: bumalangkas ng iyong sariling opinyon at posisyon; sumang-ayon sa pamamahagi ng mga tungkulin at tungkulin sa magkasanib na aktibidad

Personal:

Ang pagkakakilanlan ng sibil sa anyo ng kamalayan ng "Ako" bilang isang mamamayan ng Russia, isang pakiramdam ng pag-aari at pagmamalaki sa sariling bayan, mga tao at kasaysayan, kamalayan ng isang etnisidad, makatao at demokratikong mga halaga ng isang multinasyunal na lipunang Ruso

(sa pagpasok sa klase, lahat ay tumatanggap ng 3 bola: pula, berde, dilaw)

Pag-unlad ng trabaho:

    Pagganyak para sa mga aktibidad sa pag-aaral

Mga layunin:

I-update ang mga kinakailangan para sa mag-aaral sa mga tuntunin ng mga aktibidad na pang-edukasyon;

Paglikha ng mga kondisyon para sa mga mag-aaral na bumuo ng isang panloob na pangangailangan para sa pagsasama sa mga aktibidad na pang-edukasyon;

Malakas na tumunog ang kampana.

Magsisimula na ang lesson.

Ang aming mga tainga ay nasa tuktok ng aming mga ulo,

Dilat na dilat ang mga mata.

Nakikinig tayo, naaalala natin,

Hindi kami nagsasayang ng isang minuto.

Motto: "Siguro" at "kahit papaano" ay hindi hahantong sa anumang kabutihan.

2. Pagbubuo ng tema ng proyekto, pagtatakda ng layunin

Mga layunin:

Ayusin ang pagbabalangkas ng paksa ng aralin ng mga mag-aaral;

Ayusin ang pagtatakda ng mga layunin ng aralin ng mga mag-aaral.

(Tumutugtog ang kantang "Where the Motherland Begins")

Ano ang pangunahing salita sa awit? (Inang Bayan)

Ano ang pangalan ng ating Inang Bayan?

Ang ating Inang Bayan ay Russia, ang bansa kung saan tayo ipinanganak, nakatira at nag-aaral.

Ipakita sa amin ang lahat ng Russia sa isang pisikal na mapa!

(ipinapakita ng mga bata ang RUSSIA sa isang pisikal na mapa)

Pakinggan ang sumusunod na tula at subukang bumalangkas ng paksa ng ating pagpupulong.

Ang aking munting bayan,
In love ako sa rainbows mo
Sa iyong kagubatan, bukid at ilog
Inlove na ako forever.
Ang iyong mga tao ay mahal sa akin
Ang iyong mga tunog at kaluskos,
Ang mga landas na aking tinahak -
Ito ang aking sariling bayan.

Kaya, ano ang paksa ng aming pagpupulong? (maliit na tinubuang lupa)
- Ang bawat tao ay may sariling bayan - ang lupain kung saan siya ipinanganak at kung saan ang lahat ay tila espesyal, maganda at mahal. Ang lahat ng nasa loob nito ay masakit na pamilyar, walang oras upang huminto, tumingin sa likod ...

Ngunit ngayon kami ay nagkaroon ng pagkakataon upang tumingin sa aming mahal, masakit na pamilyar na mga lugar. At isang photo excursion, mga kwento, mga guhit na inihanda mo at ng iyong mga magulang ay makakatulong sa amin dito.

3. Pagsasama-sama ng mga bagong bagay

Target:

Ayusin ang gawain sa proyekto.

Ngunit una, nais ng Wise Owl na suriin kung paano mo naaalala ang materyal tungkol sa pinakamahalagang lungsod sa bansa. May mga tanong siya sa iyo.

Subukang sagutin ang mga ito!

(Ipapaskil ng guro ang mga sagot sa pisara.)

Ang pinakamahalaga, pinakamataas na katawan ng kapangyarihan ng estado. (Pamahalaan.)

Ang Moscow ang kabisera. At ano pa ang mayroon sa Moscow na may parehong pangalan: Moscow-... (ilog).

Ang pinakamataas na tore ng telebisyon (Ostankinskaya.)

Sinong naninirahan sa Moscow Zoo ang tinatawag na "gargler"? (Raccoon.)

Ang pangunahing atraksyon ng Moscow (Kremlin.)

Anong uri ng transportasyon sa lungsod ng Moscow ang pinag-uusapan ng bugtong?

Kamangha-manghang karwahe!

Maghusga para sa iyong sarili:

Ang mga riles ay nasa himpapawid, at siya

Hawak niya ang mga ito gamit ang kanyang mga kamay. (Tram, trolleybus.)

Ngayon basahin ang salita gamit ang mga unang titik ng mga sagot. (Proyekto.)

Kilalanin natin ang isang bagong uri ng trabaho - isang proyekto.

Ano ang isang proyekto? Paano mo naiintindihan ang salitang ito? (Mga sagot ng mga bata.)

Sa Explanatory Dictionary ng SI. Ibinigay ni Ozhegov ang sumusunod na kahulugan: proyekto:

1) isang binuo na plano para sa isang istraktura, ilang mekanismo o aparato;

2) paunang teksto ng anumang dokumento;

3) ideya, plano.

Ano ang paksa natin ngayon? (Proyekto "Ang Aking Maliit na Inang Bayan")

4. Pag-aaral ng mga bagong bagay

Mga layunin:

Ayusin ang isang talakayan ng mga pangunahing atraksyon ng iyong lungsod;

(Larawan: view ng lungsod mula sa itaas.)

Oo, guys, tinatawag namin ang Russia na Inang-bayan - ito ang aming malaking Inang-bayan. Bukod sa malaking Inang Bayan, ang bawat tao ay mayroon ding maliit na Inang Bayan.

Ano sa palagay mo ang isang maliit na Inang-bayan?

(pahayag ng mga lalaki)

Ang Maliit na Inang Bayan ay ang lugar kung saan ang iyong tahanan, kung saan naroroon ang iyong mga magulang, kung saan ka lumaki, nag-aaral, at nakikipaglaro sa mga kaibigan.

At ngayon sa klase ay pag-uusapan natin ang ating munting Inang Bayan.

Makinig sa tula at sabihin: tungkol saan ito?

“May sulok sa puso ko

Para sa iyo, mahal na lupang tinubuan,

Ito ay hindi para sa wala na ikaw ay tinatawag na isang maliit na tinubuang-bayan,

Lagi kang nasa kaluluwa ko, laging kasama ko!"

Maaari mo bang hulaan kung ano ang pinag-uusapan natin? (tungkol sa aming maliit na tinubuang-bayan, tungkol sa aming lungsod)

Ano ang pangalan ng lugar na aming tinitirhan?

(coat of arms ng rehiyon ng Kaliningrad).

Ano ang pangalan ng lungsod kung saan tayo nakatira?

Buuin ang pangalan ng ating munting tinubuang-bayan mula sa mga titik (S O V E T S K)

(estado ng ating lungsod.)

Hanapin at markahan ito sa mapa, kulayan ito ng pulang bilog.

(naglalaman ang mga pangkat ng mga mapa-scheme)

Hanggang 1946 Tilsit, Tilsit), ang pangalawang pinakamalaking (pagkatapos ng Kaliningrad) na lungsod sa rehiyon ng Kaliningrad. Sa ilalim ng dating pangalang "Tilsit" ito ay malawak na kilala dahil sa pagtatapos ng Peace of Tilsit doon noong 1807 ni Emperors Alexander I at Napoleon I.)

Ano ang alam mo tungkol sa iyong bayan? (Mga sagot ng mga bata.)

Sa tingin mo ba nasabi mo na ang lahat tungkol sa iyong bayan?

Ang bawat edukadong tao ay dapat malaman ang kanyang tinubuang-bayan at ang kasaysayan ng kanyang sariling lupain.

Gusto mo bang malaman ang higit pa tungkol sa iyong lungsod? (Mga sagot ng mga bata.)

Anong mga layunin at layunin ang itinakda natin kapag ipinapatupad ang proyektong “My Small Homeland”? (Palawakin ang kaalaman tungkol sa iyong bayan).

Natutuwa akong napaka-inquisitive mo. Ngunit imposibleng malaman ang lahat nang sabay-sabay. Samakatuwid, ikaw at ako ay nahahati sa 3 pangkat. Ang bawat pangkat ay nagkakaisa sa mga karaniwang paksa, pumili ng sarili nitong proyekto at nag-isip kung paano ito ipapatupad. Kailangang ipamahagi ang mga responsibilidad sa grupo sa paraang may gagawin ang lahat, para walang maiwanan.

Ngayon ay pakikinggan natin ang mga talumpati ng ating mga kaklase, ang kanilang mga kuwento tungkol sa kung paano sila namamahagi ng mga responsibilidad sa kanilang mga sarili, at ipahayag natin ang ating mga opinyon tungkol sa kanilang mga kuwento.

(Pangalanan ng guro ang mga paksa ng mga proyekto.)

1st group: Mga tanawin ng aking lungsod .

Pangkat 2: Kalikasan ng aking lungsod

3 pangkat: Makasaysayang monumento ng aking lungsod.

5. Kontrolin ang gawain

Target:

Subukan ang iyong kakayahang magtrabaho sa impormasyon;

Ayusin ang mga self-test at self-assessment.

(Ang mga proyekto ay ipinakita sa anyo ng mga pahayagan, mga buklet)

6. Pagninilay sa mga gawain sa pagkatuto sa aralin

Mga layunin:

Itala ang bagong nilalaman ng pulong;

Ayusin ang pagninilay at pagsusuri sa sarili ng mga mag-aaral ng kanilang sariling mga aktibidad na pang-edukasyon.

(Kunin ng mga mag-aaral ang isa sa mga bola at ipaliwanag ang kanilang pinili, bumoto din ang mga bisita)

7. Buod:-Guys, natapos na ang aming club meeting, ngunit nagpapatuloy ang paggawa sa proyektong "My Small Homeland", dahil hindi pa namin napag-uusapan ang lahat tungkol sa aming lungsod. Tingnan ang mga eksibisyon (sa klase ng eksibisyon: - mga honorary na mamamayan ng Sovetsk

Mga aklat ng mga makata ng lungsod ng Sovetsk

Mga Aklat "Mula Tilsit hanggang Sovetsk.")

(maikling pag-usapan ang tungkol sa mga honorary na mamamayan ng Sovetsk, ipakilala ang mga may-akda ng mga libro sa aming lungsod, ipakita ang mga librong "Mula sa Tilsit hanggang Sovetsk)

Marahil ang mga susunod na paksa ng iyong mga proyekto ay eksaktong ito!

Maraming mga moral na katangian ng isang tao ang inilatag sa pagkabata at mga taon ng pag-aaral. Ang pagmamahal sa ating sariling lupain, ang pagnanais na makita ang ating bayan, republika, bansa na higit na lumalago at yumayabong - lahat ng mga damdaming ito ay higit na nakasalalay sa kung paano natin ito nakikita sa panahon ng ating pag-aaral. Mga larawan ng ating katutubong kalikasan: mga bundok at lawa, mga distansya ng steppe at siksik na kagubatan - lahat ng ito ay pantay na bumubuo ng isang pakiramdam para sa ating sariling lupain, at ang mga kahanga-hangang lokal na alamat, mga engkanto at kanta, mga makasaysayang kwento at monumento ay nag-iiwan ng malaking marka sa ating kaluluwa. Kung mas kumpleto, mas malalim, mas maliwanag, at mas makabuluhan ang ating kaalaman tungkol sa ating sariling lupain at ang pinakamabuting tao nito, mas magiging epektibo ito sa pagbuo ng isang marangal na damdaming moral: interes at pagmamahal sa ating sariling lupain, malalim na paggalang sa makabayang tradisyon ng ating mga kababayan.

Ang pag-ibig sa Ama ay nagsisimula sa pagmamahal sa maliit na tinubuang-bayan - ang lugar kung saan ipinanganak ang isang tao. Ang Maliit na Inang Bayan ay ang pinagmulan, ang simula, kung saan ang isang tao ay humakbang sa malaking mundo. Mula sa ating katutubong sulok ng mundo ay nagsisimula ang malaking bansa ng Russia, kung saan tayo ay mga mamamayan.

I-download:


Preview:

Sekondaryang paaralan ng MBOU Zakharovskaya

PROYEKTO

ANG AKING MALIIT NA BAHAY

(ABSTRACT)

Nakumpleto ng mga mag-aaral ng grade 1 "B":

Efimova Anna

Kondrashova Svetlana

Egorov Alexander

Dzaurov Ruslan

Metelkin Kirill

Gubanova Maria

Demidova Valeria

Gavrilyuk Anastasia

Stratu Irina

Scientific na superbisor

Tuflekina E.M.,

guro sa elementarya

Mga katulong:

magulang

Kondrashova E.V.

Metelkina M.A.

Efimova I.A.

Dzaurova A.M.

nayon Bakasyon sa tag-araw

2012

Inang bayan

Ang inang bayan ay isang malaki, malaking salita!

Nawa'y walang mga himala sa mundo,

Kung sasabihin mo ang salitang ito sa iyong kaluluwa,

Ito ay mas malalim kaysa sa mga dagat, mas mataas kaysa sa himpapawid!

Ito ay akma sa kalahati ng mundo:

Nanay at tatay, kapitbahay, kaibigan.

Mahal na lungsod, mahal na apartment,

Lola, paaralan, kuting...at ako.

Ang pamilya ay hindi lang ako, nanay at tatay, kasama rin dito ang mga lolo't lola, lolo't lola. Sinasabi sa amin ng aming mga magulang ang tungkol sa kanila, at ipinagmamalaki namin sila. Ngunit mayroon ding lugar kung saan tayo ipinanganak at nakatira - ito ay isang nayon, isang nayon, isang bayan. Paano nagsimula ang lahat? Subukan nating alamin ang tungkol sa ating Maliit na Inang Bayan. Pagkatapos ng lahat, dito nagsisimula ang ating malaking bansa, ang Russia.

Ang aming klase ay nagpasya na mangolekta ng materyal tungkol sa aming Maliit na Inang Bayan at ayusin ito sa anyo ng isang libro. Tinawag namin ang aklat na ito na "My Small Motherland".

Sasabihin namin sa iyo kung paano namin ginawa ang aming libro.

Lahat ng mga bata sa aming klase ay nakatira sa iba't ibang lokalidad. Samakatuwid, sa konsepto ng "Small Motherland" isinama namin ang nayon ng Summer Holidays, ang nayon ng Khlyupino, at ang nayon ng Perkhushkovo.

Nagpasya kaming galugarin ang kalikasan at ang mga tanawin ng aming mga katutubong lugar. Alamin kung anong mga sikat na tao ang nanirahan sa amin, kung anong uri ng produksyon ang mayroon kami. Nais naming matutunan at sabihin sa lahat ang tungkol sa kalikasan ng aming rehiyon. Nagpasya kaming ilarawan ang bawat mensahe gamit ang mga litrato at larawan.

Hinati namin ang lahat ng gawain sa apat na yugto: pang-organisasyon, paghahanda, pagpapatupad at huling yugto. Tinulungan kami ng aming guro sa lahat.

Ang aming buong klase ay nahahati sa tatlong malalaking grupo: ang nayon ng Summer Holidays, ang nayon ng Khlyupino, at ang nayon ng Perkhushkovo.

nayon Bakasyon sa tag-araw

2012

1. Panimula p.3-4

2. Mga yugto ng trabaho sa proyekto. pp.5-7

3.Konklusyon p.8

4. Metodolohikal na pasaporte ng proyektong pang-edukasyon. pp. 9-11

5.Panitikan p.12

Panimula.

Maraming mga moral na katangian ng isang tao ang inilatag sa pagkabata at mga taon ng pag-aaral. Ang pagmamahal sa ating sariling lupain, ang pagnanais na makita ang ating bayan, republika, bansa na higit na lumalago at yumayabong - lahat ng mga damdaming ito ay higit na nakasalalay sa kung paano natin ito nakikita sa panahon ng ating pag-aaral. Mga larawan ng ating katutubong kalikasan: mga bundok at lawa, mga distansya ng steppe at siksik na kagubatan - lahat ng ito ay pantay na bumubuo ng isang pakiramdam para sa ating sariling lupain, at ang mga kahanga-hangang lokal na alamat, mga engkanto at kanta, mga makasaysayang kwento at monumento ay nag-iiwan ng malaking marka sa ating kaluluwa. Kung mas kumpleto, mas malalim, mas maliwanag, at mas makabuluhan ang ating kaalaman tungkol sa ating sariling lupain at ang pinakamabuting tao nito, mas magiging epektibo ito sa pagbuo ng isang marangal na damdaming moral: interes at pagmamahal sa ating sariling lupain, malalim na paggalang sa makabayang tradisyon ng ating mga kababayan.

Ang pag-ibig sa Ama ay nagsisimula sa pagmamahal sa maliit na tinubuang-bayan - ang lugar kung saan ipinanganak ang isang tao. Ang Maliit na Inang Bayan ay ang pinagmulan, ang simula, kung saan ang isang tao ay humakbang sa malaking mundo. Mula sa ating katutubong sulok ng mundo ay nagsisimula ang malaking bansa ng Russia, kung saan tayo ay mga mamamayan.

Sinasabi ng popular na karunungan: nang hindi nalalaman ang nakaraan, hindi mo mauunawaan ang kasalukuyan.

Marami sa atin ang hindi alam ang pedigree ng ating pamilya at hindi naaalala ang sinumang lampas sa ikatlong henerasyon sa ating pamilya. Nakalimutan nila ang mga pangalan at patronymics ng kanilang mga lolo't lola. Mayroon kaming masamang ideya sa buhay ng aming mga ninuno at maging ang katutubong nayon kung saan kami ipinanganak at nakatira. Itinakda namin ang sumusunod na layunin.

Ang layunin ng aming trabaho:

Paglikha ng aklat na "My Small Motherland".

Lahat ng mga kalahok sa proyekto (1st grade) ay nakatira sa iba't ibang lokalidad. Samakatuwid, sa konsepto ng "Small Motherland" isinama namin ang lahat ng mga pamayanan kung saan nakatira ang aming mga anak, lalo na: ang nayon ng Summer Holidays, ang nayon ng Khlyupino, ang nayon ng Perkhushkovo.

Upang makamit ang layuning ito, isinasaalang-alang namin ang mga isyu na may kaugnayan sa paglutas ng mga ito mga gawain tulad ng:

Maghanap ng mga makasaysayang monumento at atraksyon ng iyong Malaya Rodina

Ang time frame para sa paglikha ng proyekto ay mula Setyembre hanggang Disyembre 2011.

Mga pangunahing yugto ng trabaho sa proyekto:

1. Yugto ng organisasyon (Setyembre)

Pagbuo ng mga grupo at pamamahagi ng mga responsibilidad. Pagguhit ng isang plano sa trabaho.

2. Yugto ng paghahanda (Setyembre, Oktubre)

Trabaho sa paghahanap.

3. Yugto ng pagpapatupad.(Nobyembre)

Pagproseso ng data.

4.Panghuling yugto (Disyembre)

Disenyo ng libro at pagtatanggol ng proyekto.

Ang mga pangunahing yugto ng trabaho sa proyekto.

1. Yugto ng organisasyon:(Setyembre)

Panimula sa tema ng proyekto - "My Small Motherland" ( pagkakakilala sa

mga materyales sa aklat-aralin)

Pagbuo ng mga grupo sa lugar ng paninirahan:

Pangkat 1 – Summer Holiday village.

Pangkat 2 – Khlyupino village.

Pangkat 3 - nayon ng Perkhushkovo.

Pagkatapos nito, gumawa kami ng plano sa trabaho sa ilalim ng gabay ng guro. Ang mga deadline para sa proyekto ay itinakda.

Ang bawat grupo ay nahahati sa apat na subgroup, na pinag-isa kami ayon sa mga interes at aktibidad ng mga bata mismo.

1 subgroup ang nakolekta ng impormasyon tungkol sa kasaysayan ng "Little Motherland"

Ang subgroup 2 ay nangolekta ng impormasyon tungkol sa mga atraksyon.

Ang subgroup 3 ay nangolekta ng materyal tungkol sa kalikasan ng ating Maliit na Inang Bayan, kumuha ng mga litrato, at nangolekta ng mga ilustrasyon.

Ang subgroup 4 ay nangolekta ng impormasyon tungkol sa produksyon at sa aming paaralan.

Kasama namin ang isang grupo ng mga interesadong magulang na handang makipagtulungan sa amin sa proyekto.

2. Yugto ng paghahanda:(Setyembre, Oktubre).

Malayang paghahanap ng mga mag-aaral ng buong klase. Bumisita kami sa mga aklatan upang maging pamilyar sa literatura tungkol sa paksang ito. Kasama ang guro, nagpunta kami sa isang iskursiyon sa aklatan ng paaralan, kung saan tinulungan nila kaming mahanap ang impormasyong kailangan namin. Sama-sama, ang aking mga magulang at ako, ay bumisita sa Pushkin Museum sa Zakharovo. Doon ay natagpuan namin ang maraming impormasyon tungkol sa buhay ng mga kahanga-hangang tao, gumawa ng mga sketch ng materyal na interesado sa kanila, at kasama ang aming mga magulang ay kumuha ng mga larawan ng mga monumento na matatagpuan sa teritoryo ng Pushkin Museum. Sa tulong ng mga magulang, naghanap kami ng materyal sa Internet at iba't ibang mapagkukunan.Kinapanayam nila ang kanilang mga kapamilya tungkol sa kasaysayan at mga tanawin, tungkol sa paggawa ng kanilang Maliit na Inang Bayan.

Ang mga kalahok sa proyekto ang pinakamabilis na mangolekta ng impormasyon tungkol sa kalikasan at kumuha ng litrato ng ating tinubuang lupa. Ang mga lalaki mula sa mga subgroup na ito ay nagsimulang tumulong sa iba pang mga kalahok ng proyekto sa paghahanap ng materyal tungkol sa buhay ng mga kahanga-hangang tao sa aming rehiyon, tungkol sa produksyon ng aming rehiyon. Sa pagtatapos ng Oktubre, ang lahat ng materyal ay nakolekta.

3. Yugto ng pagpapatupad:(nobyembre)

Sa simula ng Nobyembre nagkaroon kami ng pansamantalang talakayan sa mga nakolektang materyal. Pinili namin ang mga larawang iyon na napagkasunduan ng lahat na angkop para sa aming aklat. Mula sa lahat ng materyal na pinili namin ang pinakamahalagang bagay, kung ano ang gusto naming lahat na makita sa aming libro.

Pagkatapos ay nagsimula ang pinakamahirap na gawain. Kinakailangan na ayusin ang materyal ayon sa isang paunang iginuhit na plano, pumili ng mga larawan na magkasya sa teksto. Marami kaming napag-usapan, sinubukan, at sa wakas ay nagustuhan namin ang lahat ng kailangan naming gawin ay gawing pormal ang nakamit na resulta sa anyo ng librong "My Small Motherland". Humingi kami ng tulong sa aming mga magulang. Tinulungan nila kaming kumpletuhin ang disenyo ng aklat na “My Small Motherland.”

Sa pinakadulo ng trabaho, natukoy namin ang mga pinaka-aktibong lalaki. Ipagtatanggol nila ang aming proyekto sa isang pulong ng magulang ng klase.

4. Pangwakas na yugto:(Disyembre)

Sa pagtatapos ng gawain, natukoy namin ang pinaka-aktibong mga bata na nakipag-usap sa kanilang mga magulang at sinabi sa kanila ang tungkol sa aming proyekto at ipinakita ang aming aklat. Ang hirap noon. Kailangan naming maghanda ng oral history tungkol sa kung paano namin ginawa ang aming proyekto, kung anong mga paghihirap ang aming naranasan. Kailangan naming gumawa ng isang pagtatanghal ng aming proyekto. Humingi kami ng tulong sa guro at mga magulang. Tinulungan nila kaming gawin ito.

Dumating na rin ang araw na pinakahihintay. Nagperform kami sa harap ng mga magulang. Nakakatakot at mahirap. Ginawa ito ng mga lalaki. Nagustuhan ng lahat ang aming libro.

Inalok kaming ipagtanggol ang aming proyekto sa isang pang-agham at praktikal na kumperensya ng paaralan. Para sa isang pagtatanghal sa seksyon ng pangunahing paaralan ng lipunang pang-agham ng paaralan na "RIF", sa tulong ng guro, pinagsama-sama namin ang isang metodolohikal na pasaporte at inilarawan ang mga yugto ng trabaho sa proyekto.

Konklusyon.

Ang proyektong "My Small Motherland" ay tumagal ng apat na buwan upang malikha. Bilang resulta, masasabi nating lahat ng mga layunin na itinakda natin ay nakamit. Nakumpleto ang lahat ng mga yugto ayon sa plano at sa loob ng tinukoy na time frame. Ang resulta ay isang napakagandang aklat, “My Small Motherland.” Nakolekta at pinagsama-sama ang materyal sa mga sumusunod na pamayanan: ang nayon ng Summer Otdykh, ang nayon ng Khlyupino, ang nayon ng Perkhushkovo. Ang mga kalahok sa proyekto ay hindi lamang nakilala nang malalim, ngunit nalaman din ang mga tampok ng kalikasan at kasaysayan ng kanilang sariling lupain, naunawaan na ang maliliit na bagay ay nagdaragdag sa malalaking bagay - ang aming rehiyon ay bahagi ng isang malaking bansa na tinatawag na Russia. Natuto kaming magtrabaho bilang isang pangkat at kumuha ng iba't ibang tungkulin at responsibilidad. Natuto kaming makipagtulungan sa mga magulang, nagkamit ng pagkakaunawaan sa isa't isa, at bumisita sa mga aklatan at museo nang magkasama.

Naunawaan ang papel na ginagampanan ng mga obserbasyon, eksperimento, aklat at iba pang mapagkukunan ng impormasyon sa pag-unawa sa mundo sa paligid natin. Natutunan naming gamitin ang nakuhang kaalaman at kasanayan sa mga praktikal na aktibidad at pang-araw-araw na buhay, bigyang-kasiyahan ang mga interes sa pag-iisip, at maghanap ng karagdagang impormasyon tungkol sa aming sariling lupain at bansa.

Ngayong taon ng pasukan ay nais naming ipakita ang aming proyekto sa mga mag-aaral sa una at ikalawang baitang. Sabihin sa kanila ang tungkol sa ating “Maliit na Inang Bayan” at ipakita sa kanila ang ating napakagandang aklat.

Talagang nagustuhan namin ang trabaho. Ang lahat ng mga lalaki ay aktibong nagtrabaho. Samakatuwid, plano naming ipagpatuloy ang aming trabaho sa susunod na taon ng pag-aaral. Nais naming mag-compile at magsulat ng isang kahanga-hangang libro tungkol sa sinaunang magandang lungsod ng Zvenigorod, na matatagpuan sa tabi namin. Gusto naming malaman hangga't maaari tungkol sa kanya.

Metodolohikal na pasaporte ng proyektong pang-edukasyon.

1. Pangalan ng proyekto - "My Small Motherland"

2. Ang mga nag-develop ng proyektong pang-edukasyon ay mga mag-aaral ng grade 1"B" sa ilalim ng gabay ng guro sa elementarya na si Ekaterina Mikhailovna Tufleikina

3. Pangalan ng institusyong pang-edukasyon - Zakharovskaya sekundaryong paaralan

4. Taon ng pagbuo ng proyektong pang-edukasyon - 2011-2012 akademikong taon

5. Karanasan sa paggamit (lawak ng pamamahagi): - isinasagawa nang isang beses sa 1st "B" na klase

6. Problemadong sitwasyon - sa isang banda, ang mga lugar na aming tinitirhan ay pamilyar sa lahat, at sa kabilang banda, may mga hindi kilalang punto na hindi nabigyang pansin, kaya nais kong palawakin ang aking kaalaman tungkol sa aking katutubong nayon ( nayon, nayon).

7. Ang layunin ay lumikha ng isang aklat na "My Small Motherland"

8. Mga Gawain:

Tuklasin ang kalikasan ng iyong sariling lupain

Alamin ang mga tampok ng pag-unlad ng kasaysayan ng katutubong lupain

Alamin ang tungkol sa mga sikat na tao ng Malaya Rodina

Maghanap ng mga makasaysayang monumento at atraksyon ng iyong Lesser Motherland

Mangolekta ng materyal tungkol kay Malaya Rodina (mga larawan, larawan, teksto, atbp.)

Ihanda ang nakolektang materyal sa anyo ng isang aklat na "My Small Motherland"

Matutong makipagtulungan sa mga kaklase at magulang.

9. Anyo ng organisasyon ng mga bata - pangkatang gawain

10. Nangungunang aktibidad - paghahanap;

11. Saklaw ng aplikasyon ng mga resulta - lokal na kasaysayan;

12. Mga teknolohiyang ginamit - multimedia;

13. Anyo ng mga produkto ng aktibidad sa proyekto - ang aklat na "My Small Motherland"

14. Isang paraan upang pagsamahin ang mga resulta sa isang presentasyon - isang ulat sa mga resulta sa anumang anyo

15. Mga uri ng pagtatanghal - pagpapakita ng kompyuter

16. Klase o edad ng mga bata: 1st “B” grade, 7 years old.

17. Bilang ng mga kalahok - 20 tao

18. Subject area – ang nakapaligid na mundo, lokal na kasaysayan.

19. Ang komposisyon ng mga kalahok ay isang klase;

20. Ang likas na katangian ng koordinasyon ay tahasan

21. Mga paksa ng kurikulum ng (mga) paksa - paksa na "Ang Mundo sa paligid natin" na proyekto na "My Small Motherland"

22. Operating time - average na tagal.

23. Panimulang antas ng pagsasanay at pagpapaunlad ng kaalaman at mga tiyak na kasanayan:

– alamin ang pangalan ng kanilang bayan (nayon, nayon)

– kilalanin ang mga sikat na tao sa kanilang nayon

Hindi nila alam kung paano mahahanap ang kinakailangang materyal sa iba't ibang mapagkukunan

Hindi nila alam kung paano gumawa ng oral narrative sa kanilang sarili

24. Pagdaragdag sa kaalaman at mga tiyak na kasanayan - kaalaman at kasanayan na nakukuha ng mga mag-aaral sa proseso ng paggawa sa proyekto:

– pinalawak na kaalaman tungkol sa kanilang sariling lupain

Natutunan naming maghanap ng mga kinakailangang materyal sa iba't ibang mapagkukunan.

Natutong kunan ng larawan ang mga landmark

Natutong sumulat ng oral story.

Natuto kaming magkwento.

Natutunan kung paano makipag-usap sa mga magulang na may mga inihandang mensahe

Natutong makipagtulungan sa mga magulang at kaklase

26. Oras ng trabaho (organizational form): pagkatapos ng oras

27. Teknikal na kagamitan - mga libro, Internet, camera, computer, interactive whiteboard, document camera, multimedia projector.

28. Mga kagamitan sa tauhan - mga katulong - mga magulang.

Panitikan.

1.V.I.Novikov "Big Vyazemy" - M.: manggagawa sa Moscow, 1988

2. "Pushkinskoe Zakharovo" Koleksyon ng mga gawa tungkol sa A.S. Pushkin - M.: Yunost, 1999

3. Odintsovo land/Series "Encyclopedia of villages and villages of the Moscow region"/. – M.: Encyclopedia of Russian Villages, 1994

4. "Ang lupain ng Odintsovo ay ang aking sariling lupain" Odintsovo, 2011.

Mga mapagkukunan ng Internet.

1.deadokey.liveyournal.com/4527.htm/

2.ru.wikipedia.org/wiki/Zakharovo

3.ru.wikipedia.org/wiki/Khlyupino

4.ru.wikipedia.org/wiki/Perkhushkovo

5.pushkinmuseum.ru/comm_mus_vasomi.htm

6.nasledie-rus.ru/today/article21

Balik-aral

Ang aklat na "My Small Motherland" ay ang resulta ng trabaho sa proyektong "My Small Motherland". Ang mga mag-aaral ng grade 1 "B" ng Zakharovsk secondary school ay nakibahagi sa proyektong ito. Ang time frame para sa paglikha ng proyekto ay mula Setyembre hanggang Disyembre 2011.

Ang paksa ng proyekto ay may kaugnayan, dahil ang mga mag-aaral ay kakaunti ang nalalaman tungkol sa kanilang mga katutubong lugar, tungkol sa buhay ng mga sikat na tao sa kanilang maliit na tinubuang-bayan, kaya nais kong palawakin ang kanilang kaalaman. Ang lahat ng gawain ay nakatuon sa pag-aaral ng ating munting Inang-bayan.

Ang libro ay naglalaman ng impormasyon tungkol sa nayon ng Summer Holidays, ang nayon ng Khlyupino, at ang nayon ng Perkhushkovo. Ang libro ay nagsasabi tungkol sa kasaysayan ng mga lugar na ito, kalikasan, produksyon, mga sikat na tao, at ang paaralan kung saan nag-aaral ang mga bata. Ang mga di malilimutang lugar at atraksyon na nauugnay sa pangalan ng mahusay na makatang Ruso na si A.S. Ang libro ay naglalaman ng hindi lamang impormasyon, ngunit isinalarawan din sa mga larawang kinunan ng mga mag-aaral mismo.

Ang mga mag-aaral ay nahaharap sa matinding kahirapan sa kanilang trabaho. Ang mga estudyante ay nakatira sa iba't ibang lugar, kaya kinailangan nilang hatiin sa tatlong malalaking grupo. Iba-iba ang bilang ng mga tao sa bawat grupo. Halimbawa, sa nayon ng Perkhushkov 1 mag-aaral lamang ang nakatira, at ang dami ng trabaho na ginagawa ng mga lalaki ay pareho. Samakatuwid, kailangan ang tulong mula sa mga matatanda. Hindi lahat ng mga mag-aaral ay mahusay na nagbabasa, ngunit kailangan nilang maghanap at pumili ng materyal sa isang partikular na paksa mula sa iba't ibang mga mapagkukunan (mga libro at Internet). Mula sa isang malaking dami ng materyal, ang pagpili ng pinakamahalagang bagay ay napakahirap para sa mga mag-aaral sa unang baitang. Ang mga magulang ng mga mag-aaral ay nakibahagi sa proyekto at tumulong. Sa kanilang tulong, ang lahat ng materyal ay nai-print sa isang computer. Natutong magtulungan ang mga mag-aaral sa isang paksa, tulungan ang isa't isa, marinig at makinig sa isa't isa. Hindi pa lahat ay kayang gawin ito. At gayon pa man ang trabaho ay nagkakaisa sa mga lalaki, lahat ay masaya sa resulta. Ang mga mag-aaral ay natutunan ng maraming bago at kawili-wiling mga bagay tungkol sa kanilang maliit na tinubuang-bayan. Maraming mga bata ang nagkaroon ng pagmamalaki at pakikilahok sa kasaysayan ng kanilang bayan, nayon, nayon. May pagnanais na magpatuloy sa pagtatrabaho nang sama-sama at mayroong maraming mga ideya na ang mga lalaki ay naglagay ng kanilang sarili. Isa sa mga ito ay tungkol sa kasaysayan at mga tanawin ng lungsod ng Zvenigorod.

Layunin ng ating gawain: - paglikha ng aklat na “My Little Motherland” Layunin: Pag-aralan ang kalikasan ng ating tinubuang lupa Alamin ang mga katangian ng pag-unlad ng kasaysayan ng ating tinubuang lupa Alamin ang tungkol sa mga sikat na tao ng ating Munting Inang Bayan. monumento at pasyalan ng ating Munting Inang Bayan Mangolekta ng materyal tungkol sa ating Munting Inang Bayan (mga larawan, larawan, teksto, atbp.) Ihanda ang mga nakolektang materyal sa anyo ng aklat na “My Small Motherland” Matuto kang makipagtulungan sa mga kaklase at magulang

Summer holiday village

Nayon Khlyupino

Nayon ng Perkhushkovo

PANGUNAHING YUGTO NG GAWAIN SA PROYEKTO Yugto ng organisasyon Yugto ng paghahanda Yugto ng pagpapatupad Huling yugto

Yugto ng organisasyon: Panimula sa tema ng proyektong "My Small Motherland". Pagbuo ng mga grupo sa lugar ng paninirahan. Paghahati sa bawat grupo sa mga subgroup na Kinasasangkutan ng mga interesadong magulang sa gawain.

Pamamahagi ng mga grupo at mga responsibilidad Summer holiday village Khlyupino village Perkhushkovo village 1 subgroup - pagkolekta ng impormasyon tungkol sa kasaysayan 2 subgroup - pagkolekta ng impormasyon tungkol sa mga atraksyon 3 subgroup - pagkolekta ng impormasyon tungkol sa kalikasan, mga larawan, mga guhit 4 subgroup - pagkolekta ng impormasyon tungkol sa aming paaralan 1 subgroup - pagkolekta ng impormasyon tungkol sa kasaysayan Subgroup 2 - pagkolekta ng impormasyon tungkol sa mga atraksyon 3 - pagkolekta ng impormasyon tungkol sa likas na katangian ng mga larawan, mga ilustrasyon 4 - pagkolekta ng impormasyon tungkol sa produksyon; 1 subgroup na nangongolekta ng impormasyon tungkol sa kasaysayan at mga atraksyon

Yugto ng paghahanda Independiyenteng gawain sa paghahanap. Bumisita sa library. Iskursiyon sa Pushkin Museum sa Zakharovo. Paghahanap ng impormasyon sa Internet.

Yugto ng pagpapatupad Pagtalakay sa mga nakalap na materyal. Pagproseso ng data. Pagpili ng pinakamahalagang materyal mula sa lahat ng materyal. Pag-aayos ng materyal ayon sa isang paunang iginuhit na plano. Pagpili ng mga larawan at mga guhit para sa teksto. Pagpili ng pinaka-aktibong mga bata upang makipag-usap sa kanilang mga magulang.

Pagdidisenyo ng libro sa tulong ng mga magulang. Paggawa ng presentasyon sa tulong ng mga magulang. Pagtatanggol sa proyekto sa mga magulang. Depensa ng proyekto sa pang-agham at praktikal na lipunan ng paaralan. Pangwakas na yugto























Bumalik Pasulong

Pansin! Ang mga slide preview ay para sa mga layuning pang-impormasyon lamang at maaaring hindi kumakatawan sa lahat ng mga tampok ng presentasyon. Kung interesado ka sa gawaing ito, mangyaring i-download ang buong bersyon.

Kaugnayan

Laging tila sa amin na alam namin ang lahat o halos lahat tungkol sa aming maliit na tinubuang-bayan. Ngunit kapag tayo ay naglalakbay, gusto nating makauwi sa lalong madaling panahon, sa bahay na ating sinilangan, sa kalye kung saan tayo lumaki, sa lugar na tinatawag nating “Small Motherland.” Hindi ko alam kung para kanino ito naiiba, ngunit para sa akin, ang aking maliit na tinubuang-bayan ay ang aking distrito ng Troparevo-Nikulino.

Problema sa pananaliksik

Kakulangan ng sapat na impormasyon tungkol sa kasaysayan ng lugar. sa isang banda, pamilyar sa lahat ang mga lugar na aming tinitirhan, at sa kabilang banda, may mga hindi kilalang punto na hindi napagtutuunan ng pansin, kaya gusto kong palawakin ang aking kaalaman tungkol sa aking lugar.

Layunin ng proyekto: maghanap ng impormasyon tungkol sa lugar ng Troparevo-Nikulino.

Mga layunin ng proyekto:

  • Pukawin ang interes sa makasaysayang at kultural na pamana ng lugar.
  • Ibuod at gawing sistematiko ang kaalaman ng mga mag-aaral tungkol sa lugar na kanilang tinitirhan.
  • Bumuo ng isang mapagmalasakit na saloobin sa kapaligiran.
  • Paunlarin ang mga kasanayan sa pagsasagawa ng kultural na paglilibang.

Hypothesis

Nakatira sa lugar ng Troparevo-Nikulino ng Moscow sa teritoryo ng mga natatanging lugar, hindi lamang namin sila binibisita, ngunit alam din ang kaunti tungkol sa kanila. Sa panahon ng pagpapatupad ng proyekto, maaari kang makakuha ng kaalaman tungkol sa kasaysayan ng lugar, mga simbolo, atraksyon, at mga residente na niluwalhati ang lugar.

  1. Maliit na Inang-bayan - ano ito?
  2. Municipal entity Troparevo-Nikulino.
  3. Eskudo de armas. Bandila.
  4. Kasaysayan ng Troparevo-Nikulino.
  5. Mga kalye at pangalan.

Mga kawili-wiling katotohanan.

Walang mas malapit, mas matamis kaysa sa isang maliit na tinubuang-bayan. Ang bawat tao ay may sariling bayan. Kapag tayo ay pupunta sa isang lugar, gusto nating mabilis na makauwi, sa ating pinanganak, sa kalye kung saan tayo lumaki, sa lugar na tinatawag nating “Small Motherland.” Para sa akin, ang aking maliit na tinubuang-bayan ay ang aking distrito - TROPAREVO-NIKULINO.
Ang distrito ng TROPAREVO-NIKULINO ay may sariling sandata at watawat. Sa kalasag, na matatagpuan sa crosswise, ay ang nagniningas na tabak ng Arkanghel Michael (isang simbolo ng pananampalatayang Kristiyano) at isang pilak na oriental na tabak, na sinamahan: sa itaas - ng isang pilak na Orthodox cross, at sa ibaba - ng isang pilak na headdress ng Horde. khansha. Ang coat of arm ay sumasalamin sa mga pangyayaring naganap noong ika-14 na siglo.

Ang lugar ay nakuha ang pangalan nito mula sa dalawang nayon - Nikulino at Troparevo. Ang pangalang "Nikulino" noong ika-14 na siglo ay nagmula sa pangalan ng boyar na si Mikula Velyaminov, na aktibong bahagi sa pagtatayo ng Kremlin.

Ang pangalan ng nayon ng Troparyovo ay malamang na nagmula sa palayaw ng boyar na si Ivan Tropar, na nabuhay sa pagtatapos ng ika-16 na siglo, na nagsilbi sa sikat na Metropolitan Alexei at nagsagawa ng kanyang mga espesyal na takdang-aralin. Ang isa ay nauugnay sa pagtatayo ng Troparevsky Church, na nakatuon sa himala ni Archangel Michael.

Pagkatapos ng rebolusyon ng 1917, nagsimula ang kolektibisasyon sa Troparyovo at Nikulin. Ang isang kolektibong sakahan na pinangalanang Voroshilov ay inayos sa Troparyovo. Nagkaisa ang mga magsasaka sa nayon ng Nikulino sa kolektibong bukid na "Paris Commune". Noong 1939, isinara ang Simbahan ng Arkanghel Michael. Noong 1960, pinasok nina Troparevo at Nikulino ang Moscow. Noong 1970s, ang nayon ng Troparevo ay giniba, at kasabay nito ang mga huling kubo ng Nikulino ay giniba.

Sa kasalukuyan, mayroong 8 mas mataas na institusyong pang-edukasyon sa Troparevo-Nikulino, kung saan 3 ay mga akademya, na nagbibigay sa amin ng karapatang tawagan ang aming lugar na isa sa mga intelektwal na sentro ng Moscow. Ang mga institusyong pangkultura ng distrito ay kinakatawan ng: "Theater in the South-West", ang Vladimir Nazarov Theater sa Olympic Village, ang "Constellation" na sentro ng pagkamalikhain ng mga bata, at ang Moscow Defense Museum.

Ang mga pangunahing lansangan ng aming lugar ay ipinangalan sa mga kilalang tao.

Vernadsky Avenue: ipinangalan kay Vladimir Ivanovich Vernadsky, isa sa mga tagapagtatag ng complex ng modernong geosciences. Ang isang monumento sa kanya ay itinayo sa istasyon ng metro ng Prospekt Vernadskogo.

Pokryshkina Street: pinangalanang Alexander Ivanovich Pokryshkin - Sobyet ace pilot, manlalaban pilot, Unang Tatlong-Beses na Bayani ng Unyong Sobyet. Air Marshal.

Anokhin Street: pinangalanang Pyotr Kuzmi?ch Anokhin - doktor ng Sobyet, physiologist ng siyentipiko, akademiko ng USSR Academy of Medical Sciences.

Ang Kalye ng 26 Baku Commissars ay pinangalanan noong Setyembre 1968 bilang parangal sa mga pinuno ng pakikibaka ng mga manggagawa ng Azerbaijan para sa kapangyarihan ng Sobyet noong 1917–1918. - dalawampu't anim na Baku commissars...

Ang Koshtoyants Street ay ipinangalan sa Armenian scientist physician at physiologist na si Khachatur Sedrakovich Koshtoyants.

Naaalala ng mga residente sa aming lugar ang paggawa ng pelikula ng pelikulang "The Irony of Fate or Enjoy Your Bath" noong unang bahagi ng 1970s. Ang pelikula ay nagpapakita ng isang panorama ng lugar noong panahon na may nayon pa sa tabi ng templo sa Troparevo.

Ang sikat na pelikulang “You Never Even Dreamed It” ay kinunan din sa aming lugar. Ang department store na bubuksan ng mga pangunahing tauhan ay ang Troparevo department store sa tabi ng Yugo-Zapadnaya metro station Sa frame na ito, ang kasalukuyang high school 1723 ay nasa harapan, at ang gusali 156 sa Leninsky Prospekt ay nasa background.

Ang sikat na parodist na si Maxim Galkin ay nagtapos sa gymnasium No. 1753 noong 1993.

Ang pelikulang "Courier" ay may kaugnayan din sa aming lugar. Si Fyodor Dunaevsky, na gumanap ng pangunahing papel sa pelikula, ay nag-aral sa parehong klase kasama si Anastasia Nemolyaeva, sa paaralan No. 875 (ang paaralan sa tabi namin). Si Anastasia Nemolyaeva ay pamangkin ng sikat na artista sa pelikula na si Svetlana Nemolyaeva.

Nakatira sa lugar ng Troparevo-Nikulino ng Moscow sa teritoryo ng mga natatanging lugar, hindi lamang namin sila binibisita, ngunit alam din ang kaunti tungkol sa kanila. Sa panahon ng pagpapatupad ng proyekto, nakakuha ako ng kaalaman tungkol sa kasaysayan ng lugar, mga simbolo, at mga atraksyon. Napakahalaga na malaman hangga't maaari ang tungkol sa lugar kung saan ka nakatira.

Salamat sa iyong pansin!

Mga konklusyon

Maraming mga moral na katangian ng isang tao ang inilatag sa pagkabata at mga taon ng pag-aaral. Ang pagmamahal sa ating sariling lupain, ang pagnanais na makita ang ating bayan, republika, bansa na higit na lumalago at yumayabong - lahat ng mga damdaming ito ay higit na nakasalalay sa kung paano natin ito nakikita sa panahon ng ating pag-aaral. Habang ginagawa ang proyekto, nalaman ko na ang eskudo ng aking distrito ay sumasalamin sa mga pangyayaring naganap noong ika-14 na siglo. Ang lugar ay nakuha ang pangalan nito mula sa dalawang nayon - Nikulino at Troparevo. Isa sa mga yugto ng pagbuo ng lungsod sa kasaysayan ng Troparevo-Nikulino ay ang Moscow Olympics noong 1980. Upang maisagawa ang Palaro, kinakailangan na magtayo ng isang Olympic village kung saan titira ang mga atleta sa panahon ng Palaro. Isang lugar na 83 ektarya ang inilaan para sa pagtatayo. Sa kasalukuyan, mayroong 8 mas mataas na institusyong pang-edukasyon sa Troparevo-Nikulino, kung saan 3 ay mga akademya, na nagbibigay sa amin ng karapatang tawagan ang aming lugar na isa sa mga intelektwal na sentro ng Moscow. Ang mga kalye ng distrito ay ipinangalan sa mga kilalang tao noong ika-20 siglo. Ang pag-ibig sa Ama ay nagsisimula sa pagmamahal sa maliit na tinubuang-bayan - ang lugar kung saan ipinanganak ang isang tao. Ang Maliit na Inang Bayan ay ang pinagmulan, ang simula, kung saan ang isang tao ay humakbang sa malaking mundo. Mula sa ating katutubong sulok ng mundo ay nagsisimula ang malaking bansa ng Russia, kung saan tayo ay mga mamamayan. Samakatuwid, mahalagang malaman hangga't maaari tungkol sa lugar kung saan ka nakatira.

Para sa lahat sa planetang ito, ang Inang-bayan ay napakahalaga - ito ang lugar kung saan ipinanganak, lumaki, at ginugol ang pinakamagagandang taon ng kanyang buhay. Hindi mahalaga kung ano ito - isang maliit na nayon o isang malaking lungsod - ito ay palaging magiging pinakamahusay, ang pinakamamahal. Ang pinakamainit at pinakamasayang alaala ay palaging nauugnay sa tinatawag na maliit na tinubuang-bayan.

Ano ang Inang Bayan?

Ang salitang “tinubuan” ay nagmula sa napaka sinaunang salitang “angkan,” na tumutukoy sa mga taong may kaugnayan sa dugo. Mula sa paunang salita na ito marami pang iba, hindi gaanong mahalaga, ang nilikha:

  • magulang - ama at ina na may karaniwang mga anak;
  • mga kamag-anak - malapit at malalayong kamag-anak;
  • pedigree - isang listahan ng mga henerasyon ng isang uri;
  • mga tao - mga residente ng isang bansa;
  • tinubuang-bayan - ang bansa kung saan ipinanganak ang tao.

kanin. 1. Mga kamag-anak.

Ang bawat isa sa mga salitang ito ay malapit at mahal sa puso ng isang tao, dahil nangangahulugan ito ng simula ng lahat ng buhay sa mundo. Ang isang bagong panganak na sanggol ay mayroon nang sariling bayan - isang lugar kung saan siya ay lumaki, mauunawaan ang mundo sa paligid niya sa sorpresa, kung saan siya ay makikipagkilala sa kanyang mga unang kakilala, kung saan mararanasan niya ang kanyang mga unang kagalakan at kalungkutan. Ang mga mahahalagang sandali na ito ay hindi maaaring alisin sa anumang pagkakataon, dahil ang mga ito ay nakaimbak nang malalim sa puso.

Ang tinubuang-bayan ay palaging napakahalaga sa ating mga kababayan. Ito ay hindi para sa wala na ang mga tao mismo ay lumikha ng napakaraming kamangha-manghang mga salawikain sa paksang ito. Ang mabuhay ay ang paglilingkod sa Inang Bayan. Ang Inang Bayan ay iyong ina, marunong kang manindigan para sa kanya. Kung saan siya isinilang, doon siya naging magaling. Ang taong walang sariling bayan ay parang nightingale na walang kanta.

Ang personipikasyon ng katutubong lupain ay ang mga simbolo na mayroon ang bawat estado - ito ay ang eskudo, ang watawat at ang awit. Ang mga simbolo ay mga natatanging palatandaan ng pagkakaiba sa pagitan ng isang estado at iba pa. Ang mga simbolo ng estado ng Russia ay bumalik sa daan-daang taon: ang unang coat of arm ay lumitaw sa pagtatapos ng ika-15 siglo, ang bandila noong ika-18 siglo, at ang awit noong ika-19 na siglo.

kanin. 2. Eskudo de armas ng Russia.

Maliit na Inang Bayan

Ang bawat isa sa atin ay may dalawang sariling bayan: malaki at maliit. Ang isang malaking tinubuang-bayan ay ang estado kung saan nakatira ang isang tao at kung kaninong mamamayan siya.

TOP 4 na artikulona nagbabasa kasama nito

Ang mga halimbawa ng isang maliit na tinubuang-bayan ay kinabibilangan ng isang nayon, isang nayon, isang lungsod kung saan ipinanganak ang isang tao, ginugol ang kanyang pagkabata, nanirahan ng ilang panahon o patuloy na nabubuhay.

Ito ay ang maliit na tinubuang-bayan na napakalapit sa puso: lahat ng mga pangunahing yugto ng pag-unlad ng tao ay naganap dito, mula sa mga unang hakbang hanggang sa huling kampana sa paaralan. Ang bawat landas, bawat puno ay pamilyar dito, mahal na mga kaibigan, kapitbahay, at kamag-anak.

kanin. 3. Ang iyong home school ay ang iyong maliit na tinubuang-bayan.

Kahit na ang pinakamaliit na nayon, hindi banggitin ang isang malaking lungsod, ay may sariling kasaysayan. Dapat malaman ng bawat taong may paggalang sa sarili ang kasaysayan ng kanyang sariling lupain, alalahanin kung sino ang nagtatag nito, anong mahahalagang pangyayari ang naganap dito, kung ano ang sikat sa kanyang bayan o nayon.

Ano ang natutunan natin?

Kapag pinag-aaralan ang paksang "Maliit na Inang Bayan" ayon sa programa ng ika-1 baitang ng mundo sa ating paligid, natutunan natin kung ano ang tinubuang-bayan at kung gaano ito kahalaga para sa bawat tao. Nalaman din natin na mayroong dalawang konsepto ng sariling bayan - malaki at maliit. Tinukoy namin ang isang maliit na tinubuang-bayan, natutunan kung gaano kahalaga na malaman hindi lamang ang kasaysayan ng iyong sariling bayan, ngunit ang lugar kung saan ka ipinanganak at lumaki.

Pagsubok sa paksa

Pagsusuri ng ulat

Average na rating: 4.2. Kabuuang mga rating na natanggap: 641.


Isara