Ang tema ng pamamaraan ng paaralan: " Pagbuo ng functional literacy ng mga mag-aaral, bilang isang kondisyon

pagpapabuti ng kalidad ng edukasyon sa loob ng balangkas ng pag-update ng nilalaman ”.

Tema ng pamamaraan ng guro: « Pagbubuo ng mga kasanayan sa pagsasalita at pagsulat ng mga mag-aaral upang mapabuti

ang antas ng pagbabantay sa pagbaybay "

Aralin ng impormasyon sa aralin

petsa : 05.12.2016 Paksa: Hiyas sa pagbasa

Klase: 2 "A" Litvinova T.A.

Paksa ng Aralin: Oo Akim

Layunin:

pang-edukasyon:upang makilala ang mga mag-aaral sa talambuhay ng Ya.L. Akim. Alamin na gumana gamit ang pangunahing

term sa panitikan kapag nag-aaral ng tula. Paggamit ng mga gawain ng malikhaing at

mapaglarong kalikasan upang lumikha ng isang aktibong posisyon ng mag-aaral sa mga mag-aaral;

pagbubuo: upang maisulong ang pagbuo ng pagkamalikhain at malikhaing pag-iisip ng mga mag-aaral;

patuloy na nagsusumikap sa pagsasagawa ng isang pagsusuri sa panitikan ng tula. Bumuo

pagpapahayag, kawastuhan at pagiging makulay ng pagsasalita sa bibig.

pagtuturo:sa pamamagitan ng paglikha ng isang komportableng kapaligiran, upang ma-instill sa mga mag-aaral ang isang pag-ibig ng kagandahan

masining na salita, upang malinang ang paggalang sa kalikasan.

Uri ng Aralin: pinagsama.

Uri ng aralin: panayam sa mga elemento ng pagtatanghal

Teknolohiya: LOT

Paraan: bahagyang paghahanap, visual

Kagamitan: teksto ng tula, paglalahad, mga guhit

Paglalapat ng kaalaman: pagsasapanlipunan (application sa buhay)

Mapa ng aralin sa teknolohikal

Ako ... Org. sandali setting ng layunin.

II ... Saloobin sa emosyonal.

Natutuwa akong makita ang bawat isa sa iyo.

At hayaang huminga ang lamig sa taglamig sa pamamagitan ng window.

Kami ay maginhawa at mainit-init dito

Pagkatapos ng lahat, nararamdaman at naririnig namin ang bawat isa.

III ... Suriin ang d / gawain:

Sa huling aralin ay nakilala natin ang gawain ng A. Pushkin "Narito ang hilaga, nakakakuha ng mga ulap"

Alalahanin natin ang natutunan tungkol sa may-akda ng akdang ito.

- Magaling, at ngayon babasahin natin ito ng puso.

Anong uri ng panitikan ang nabibilang nito? (taludtod)

Patunayan (tula, ritmo, intonasyon )

Ito ay isang liriko na tula, sapagkat sa pamamagitan ng mga kuwadro na gawa sa landscape ay ipinahayag ng makata ang kanyang kalooban, kaisipan at damdamin sa atin.

IV ... Panimula sa paksa:

Ngayon ay ipagpapatuloy namin ang pag-uusap tungkol sa mga tula at malaman ang maraming bago at kagiliw-giliw na mga bagay, at ang diwata na pangunahing tauhang babae na dumating upang bisitahin kami ay makakatulong sa amin. Hulaan kung sino ito?

Sa isang karwahe ng yelo ay nagmamadali

Ang babae ay isang kagandahan

Ang hangin ay kumakatok sa mga pakpak nito

Sa mga natutulog na bahay.

Namumulaklak ang mga parisukat at parke

Puti ng snow

At ang hamog na nagyelo ay nagtatayo ng mga arko

Sa itaas ng landas ng kagubatan.

Magaling, ito ay isang taglamig - taglamig. Paano niya binago ang lahat sa paligid na dinala niya?

Siyempre ito ay snow, blizzards, blizzards, hamog na nagyelo, masaya, ice skating at sledging. At marami pang iba

hindi kapani-paniwala at nakakatawa.

Nagdala ang aming panauhin ng mga sobre na may mga takdang aralin. Buksan natin ang 1 sobre.

V ... Mga pambungad na puna tungkol sa may-akda.

Si Yakov Lazarevich Akim ay ipinanganak noong Disyembre 15 sa 1923. Ginugol niya ang kanyang pagkabata sa baybayin ng isang mahinahon na lawa, sa sinaunang lungsod ng Galich ng Russia. Noong 1941, nagtapos si Yakov mula sa 9 na klase, at na noong 1942 nagpunta siya sa harapan upang ipagtanggol ang kanyang tinubuang-bayan, kung gayon siya ay 19 taong gulang lamang. Dumaan siya sa buong digmaan, at nang bumalik siya mula sa unahan, nagpasya siyang sumulat ng nakakatawa at masayang tula para sa mga bata. Si Yakov Akim ay nabuhay ng mahaba at kagiliw-giliw na buhay... Namatay siya tatlong taon na lamang ang nakalilipas, sa edad na 90, sa lungsod ng Moscow.

VI ... Pagkilala sa gawain at pagpapatunay ng pangunahing pang-unawa.

2 Tula ni J. Akim "Unang Niyebe"

Inila ng makata ang tula, na ipakikilala ko sa iyo ngayon, sa kanyang anak na si Tanechka. Makinig sa ito at sabihin sa akin, ano ang itatawag mo at bakit?

1 pagbabasa ng guro

Sa umaga ang pusa ay nagdala sa mga paws nito
Unang niyebe!
Unang niyebe!
Ang sarap at amoy
Unang niyebe!
Unang niyebe!

Ito ay umiikot, magaan, bago,
Ang ulo ng mga lalaki
Mayroon siyang isang mabagsak na shawl
Kumalat sa simento
Ito ay nagiging puti sa mga bakod
Sumakay ako sa lantern.

Kaya't sa lalong madaling panahon, sa lalong madaling panahon
Ang sled ay lilipad mula sa mga slide,
Kaya posible ulit
Bumuo ng isang kuta sa bakuran!

Nagustuhan mo ba ang tula at paano? (nakakatawa, masayahin)

Kaya ano sa palagay mo ang tawag dito? Bakit?

Oo, maayos na "Unang Niyebe", tk. halos lahat ng linya ay tumatalakay sa snow.

2. Gawain ng bokabularyo

Tingnan ang mga lalaki, sa tula na ito ay may mga bagong salita para sa amin.

Nagpahinga ako - upang sumandal sa isang bagay, humiga.

Ang mga butil ay mga maliit na sleds ng kamay.

Pumili tayo ng mga kasingkahulugan para sa kanila - makakatulong ito sa amin na mas mahusay na makita ang imahe ng snow.

Ano ang mga kasingkahulugan?

Halik - umupo, humiga, nagpahinga;

Sleds - sleds.

3. Malayang pagbabasa ng isang tula ng mga bata.

Ngayon ay babasahin mo mismo ang tula na ito at susubukan mong sabihin kung ano ang mga pamamaraan sa panitikan na ginamit ng makata.

Vii . Pagbasa at pagsusuri.

Pagbasa ng isang tula nang malakas sa mga bahagi.

Hahanapin natin ang mga diskarte sa panitikan na matatagpuan dito.

Pagpapanggap - ang imahe ng mga bagay na walang buhay bilang buhay, kung saan sila

pinagkalooban ng mga katangian ng mga nabubuhay na nilalang.

Patunayan gamit ang teksto (pinamamahalaang niya itong kumalat, pumuti siya, naka-snoozed sa parol)

Paghahambing Ay isang paghahambing ng dalawang bagay sa pamamagitan ng pagkakapareho.

Patunayan gamit ang teksto (downy shawl).

Magaling, natagpuan nila ito ng tama, ngunit ano ang binibigyang pansin ng makata kapag tinawag niya ang snow na "ilaw, bago"?

Kaya ano siya? (napaka linis, maputi).

Ang mga salitang ito ay tinatawag na mga epithet sa panitikan.

Mga Sulat - ito ang mga salitang ginagamit ng may-akda upang lumiwanag ang pangunahing paksa.

VIII ... Pagguhit ng isang strip ng pelikula.

3 naglalarawan ng tula.

Guys, mangyaring tandaan na walang isang larawan sa ating tula. At Zimushka - mahilig sa taglamig upang ipinta ang lahat, upang gawin itong napakaganda. Narito sa kanyang ikatlong sobre ay ang gawain lamang: "upang magsulat ng mga guhit marahil para sa isang hinaharap na cartoon." Ngunit upang magawa ito gagana kami sa mga pangkat.

IX ... Nagtatrabaho sa mga pangkat

Hatiin ang klase sa mga pangkat ayon sa mga hilera.

Pinipili ng 1 hilera ang mga salita sa tula na nagsasaad ng isang bagay at tumutukoy sa snow

(panlasa, amoy, scarf)

Ang Row 2 ay pumipili ng mga salita sa tula na nagsasaad ng isang tanda ng isang bagay at tumutukoy din sa niyebe

(una, ilaw, bago, downy)

Pumili ang ika-3 hilera ng mga salita sa tula na nagsasaad ng kilos ng bagay at nauugnay din sa

snow (ay, umiikot, may oras, kumalat, nagiging puti, tumango).

Basahin ang mga salitang ito, isang tao bawat pangkat.

Anong mga salita ang nakuha mo nang higit pa?

Ano ang tinutukoy nila? (para sa pagkilos ng paksa).

Magaling, ito ang mga salitang makakatulong sa amin na makita kung ano ang nangyayari sa larawan ng kalikasan ng taglamig.

X ... Pandiwang pagguhit

Sa kurso ng pagguhit ng pandiwa, sa tulong ng mga nangungunang katanungan mula sa guro, ang mga bata ay lumikha ng isang imahe, bilang isang resulta

kung saan lumilitaw ang isang elektronikong larawan.

Kaya, 1 ilustrasyon

Sino ang nagdala ng unang snow sa bahay? (pusa)

Paano niya ito ginawa? (sa paws)

Anong oras ng araw? Bakit? (sa umaga, dahil kadalasan ang unang snow ay bumagsak sa gabi)

Paano mo makikita na ang mga panlasa ng snow at amoy?

(ang pusa ay dapat ding magkaroon ng snow sa mga whisker at ilong nito, at ang mukha nito ay napakaganda).

Narito ang aming 1st frame.

2 ilustrasyon

Ano ang nakikita natin? Ano ang dapat nating ilarawan?

(Ang mga bata ay nakatayo sa bakuran gamit ang kanilang mga ulo. May nakakakuha ng mga snowflake sa kanilang mga kamay o palad.

lahat masaya).

Magaling na ito naka-2 frame.

3 ilustrasyon

Ano ang dapat nating ilarawan? (ang simento ay natatakpan ng puti, malambot na niyebe).

Narito ang ika-3 frame.

- Masasabi natin na ang mga guhit 3 at 4 ay magkatulad, ang pagkilos lamang ang nagaganap sa iba't ibang lugar?

Pansinin kung paano nakalagay ang snow sa parol. Ginawa ba niya ang buong saklaw niya o kaunti lang

pulbos?

Siyempre, iwisik ko ito nang kaunti, dahil ang sabi ng makata "" tumango sa parol. "

Narito ang ika-4 na frame.

- Kaya, pinamamahalaang namin upang ilarawan ang tula na ito?

Anong kaalaman at kasanayan ang nakatulong sa amin sa ganito? (ang kakayahang malinaw na basahin at hanapin

pamamaraan sa panitikan).

XI ... Buod ng aralin.

Anong makata ang sinalubong natin ngayon?

Ano ang pangalan ng tula na binasa?

Paano nagbabago ang taglamig, taglamig,?

Ang taglamig ba ang pinakanakakatawang oras ng taon?

XII ... Pagninilay

XIII ... D / s

Guys, kailangan mo lang gumuhit ng 5 mga guhit para sa tula na ito. Gawin ito sa isang sheet ng scrapbook. Maaari kang gumamit ng mga pintura o lapis. At ang pangunahing bagay ay ang malinaw na basahin ang tula o matutunan ito ng puso.

Buod ng aralin sa pagbasa sa panitikan

Paksa: "Akim" Sa umaga ang pusa ... ", F. I. Tyutchev" Ang sorceress winter "

Mga Gawain:

    Pang-edukasyon

Patuloy na kilalanin ang mga mag-aaral sa mga gawa tungkol sa taglamig sa pamamagitan ng mga makatang Ruso na si Ya. Akim "Sa umaga isang pusa ...", FI Tyutchev "Sorceress winter"

    Pagbuo

Bumuo ng pag-iisip, memorya, pagsasalita, malikhaing imahinasyon, nagbibigay-malay na interes

    Pang-edukasyon

Upang linangin ang pag-ibig para sa patula na salita, aesthetic lasa, pag-ibig sa kalikasan.

Kagamitan ng guro:

Teksto ng "Pagbasa ng babasahin", pagtatanghal, mga larawan ng mga makata, puzzle ng krosword, pag-record ng audio (musika ni Tchaikovsky "Seasons")

Kagamitan para sa mga mag-aaral:

Teksto ng "Pagbasa ng literatura", kuwaderno.

Sa mga klase:

1.Org. sandali:

W. Kamusta guys!

Ang unang hilera ay tahimik na maupo

Ang pangalawang hilera ay tahimik na maupo

Ang ikatlong hilera ay tahimik na maupo.

U. Ang pangalan ko ay Snezhana Mikhailovna. Ngayon bibigyan kita ng isang aralin sa pagbasa sa panitikan.

2. Pagbasa ng Minuto:

3. Paggawa gamit ang dila twister:

Patter

Puting snow. Puti na tisa.

Puti din ang puting asukal.

Ngunit ang ardilya ay hindi puti

Hindi man siya maputi.

W. Nabasa namin ang isang dila na twister sa aming sarili.

W. Nabasa namin ang twister ng dila sa koro.

D: Sino ang magbabasa ng twister ng dila nang malakas?

4. Suriin ang takdang aralin:

W. Ano ang iyong nakuha sa bahay?

D. Sino ang magbasa ng unang tula sa akin?

D: Sino ang magbasa ng pangalawang tula nang malinaw?

5. Pag-aaral ng bagong materyal:

D: Anong oras ng taon?

O. Taglamig

D: Ano ang iyong mga hallmarks ng oras ng taong ito?

A. Niyebe, ito ay malamig, hamog na nagyelo, lahat ay nagyeyelo ....

D. Sa anong mga damdamin ang nakikita mo ang unang snow?

D. Anong seksyon ang iyong pinag-aaralan?

O. Gustung-gusto ko ang kalikasan ng Ruso (taglamig)

D: Anong mga makatang nakilala mo?

OI Bunin "Unang Niyebe", K. Balmont "Banayad na malambot na puting snowflake ...".

W. Ngayon ay magpapatuloy kaming makilala ang mga may-akda ng mga bagong tula tungkol sa unang snow.

Mga puzzle:

    Mayroon kaming isang puting kuko na nakabitin sa ilalim ng aming bubong. Ang araw ay sisikat, ang kuko ay mahuhulog.

(Icicle)

    Nahulog sila mula sa kalangitan sa taglamig at bilog sa itaas ng lupa. Mga light fluffs, maputi ...

(Mga snowflake)

    Hindi prickly, light blue, naka-hang sa bushes ...

(Frost)

    Wala akong gulong. May pakpak ako at magaan. Ang malakas ng lahat ng mga guwardya, nagsusulat ako nang walang sipol Sa tag-araw, on the fly, on the fly, mapapansin ko ang buong lungsod ...

(Bagyo sa taglamig)

D. Gumawa ng isang salita mula sa mga napiling titik. Anong salita ang lumabas?

O. Snow.

W. Nahulaan ka ng tama. Patuloy kaming magbasa ng mga libro tungkol sa unang snow.

W. Ang unang snow ... ano ito? Isipin muli ang mga gawa na nabasa mo at pumili ng mga adjectives para sa salitang "snow".

A. Malambot na niyebe, maputi, ilaw, kumikinang ...

W. Babalik tayo sa paglalarawan ng snow mamaya. At dito matutulungan kami ng tula ni Yakov Akim "Sa umaga ay dinala ito ng pusa sa mga paa nito .."

D. Buksan ang tutorial sa pahina 192

Si U. Yakov Akim ay ipinanganak noong 15.12. 1923 sa lungsod ng Galich. Isang mag-aaral, si Yakov Akim ay mahilig sa panitikan, musika…. Sinulat niya ang kanyang unang tula habang nasa ika-2 baitang. Sinimulan niyang magsulat ng mga tula pagkatapos ng digmaan, nang ipanganak ang kanyang anak na babae. Ang tula na "Unang Niyebe" ay nakatuon sa kanya.

W. Isinara mo ang iyong mga mata, at babasahin ko ang talatang ito sa iyo, at susubukan mong ipakita ang mga larawan na inilalarawan ng may-akda.

D: Anong mga larawan ng kalikasan ang iyong naisip?

D: Ano ang kalagayan ng tula na ito?

W. Ano ang pakiramdam mo?

Gawain ng bokabularyo

D. Basahin ang talatang ito sa iyong sarili. Anong mga salita ang hindi mo maintindihan?

O. Snore

Si Snoozed, nakasandal sa likod, humiga.

D. Sino ang magbasa ng buong talata?

W. Snow kumikilos tulad ng isang buhay na nilalang. Patunayan mo.

6. Mga pisikal na minuto

7. Pagpapatuloy na kakilala sa isang bagong paksa:

U. At ngayon magkakilala tayo sa isa pang taludtod ni F. Tyutchev "Nakatutuwang taglamig ..."

Ito ay isang tula tungkol sa isang kagubatan sa taglamig.

D. Buksan ang tutorial sa pahina 194.

Si U. F.I. Tyutchev ay ipinanganak noong 1803. Siya ay isang mayaman na regalo sa bata mula pa noong pagkabata. Inilathala niya ang kanyang unang tula sa edad na 14. Ang Tyutchev ay maraming mga tula tungkol sa kalikasan. Ang isa sa mga pinakamahusay na taludtod ay iniharap sa iyong pansin. Pakinggan kung paano inilalarawan ng makata ang kagubatan sa taglamig.

W. Nabasa ko, at ipinikit mo ang iyong mga mata at isipin ang iyong naririnig.

D: Anong larawan ang naisip mo?

W. Nais mo bang makapasok sa kagubatan na ito?

W. Bakit?

A. Siya ay misteryoso at kahit na hindi kapani-paniwala.

U. Ginawa ba niya ito?

O. Taglamig.

W. Ano ang humanga sa iyo?

D. Basahin ang talatang ito sa iyong sarili.

D. Anong mga salitang hindi mo maintindihan?

Gawain ng bokabularyo:

Enchantress - sorceress, bruha;

Tinatapakan nila, inihagis, inihagis, inihagis.

D. Sino ang magbasa ng tula?

D. Bakit tinawag na sorceress ang taglamig?

D: Ano ang naramdaman sa tula na ito?

8. Buod ng Aralin:

D. Anong mga tula ang nakilala natin ngayon?

D. Paano magkakatulad ang mga talatang ito?

9. Pagninilay:

W. Mayroon kang mga araw at ulap sa iyong mga talahanayan. Kung nagustuhan mo ang aralin, itaas ang araw, kung hindi, isang ulap.

10. Takdang-aralin:

Natalia Manakova

Pagsasama ng mga lugar na pang-edukasyon: "Komunikasyon", "Pagbasa ng fiction", "Artistic paglikha".

Layunin: pukawin ang interes at pag-ibig para sa fiction.

Mga Gawain:

Pang-edukasyon: turuan ang mga bata na kabisaduhin ang mga tula batay sa mga larawan. Alamin na ihatid ang mga katangian ng mga palatandaan ng taglamig sa isang pagguhit.

Pagbuo: bubuo ng memorya, imahinasyon, intonational na pagpapahayag ng pagsasalita.

Pang-edukasyon: pinasisigla ang interes sa panitikan, damdamin ng aesthetic.

Pagsasalita: pagbutihin ang natatanging pagbigkas, pagyamanin ang bokabularyo ng mga bata: simento, pagtulog, sled.

Mga uri ng mga aktibidad ng mga bata: komunikasyon, pang-unawa sa fiction, produktibo.

Mga materyales at kagamitan: mga larawan sa nilalaman ng tula, mga guhit sa paksa "Taglamig", mga sheet ng papel na may pre-draw na tanawin (para sa bawat bata, puting gouache, brushes, cotton swabs.

Mga pamamaraan ng pamamaraan: pag-uusap-diyalogo, pagtingin sa mga larawan, bugtong, pagbabasa ng isang tula "Unang niyebe", isang laro "Maghanap at ayusin ang mga pagkakamali", pisikal na edukasyon "Maglakad sa taglamig", na nagsasabi sa isang tula gamit ang mnemonics (batay sa mga larawan, produktibong aktibidad, pagsusuri, pagbubuod.

Paglipat ng GCD

Tagapagturo: Ngayon matututunan natin ang isang napakagandang tula, ngunit kung ano ang tungkol dito, malalaman mo lamang sa pamamagitan ng paghula sa bugtong.

Bugtong:

Nahulog sa lupa

Duvet

Tag-araw ay dumating-

Bumagsak ang kumot.

(niyebe)

Nagtuturo: Magaling, guys, nahulaan nila ang bugtong. Ang snow talaga, tulad ng isang mainit na kumot, ay nagpainit sa lupa mula sa hamog na nagyelo. Damo at puno ng ugat ng taglamig sa ilalim ng snow.

Makinig sa kung anong sinulat ni Yakov Lazarevich Akim, tinawag ito "Unang niyebe"... (Binasa ng guro ang isang tula sa mga bata).

Isang napakagandang tula, nagustuhan mo ba ito?

(Sagot ng mga bata).

Nagtuturo: Ngayon magtuturo tayo sa kanya, ngunit una ay maglaro kami ng isang laro "Maghanap at ayusin ang mga pagkakamali".

Isang laro:

Ang taglamig ay ang pinakamainit na oras ng taon ...

Ang mga bulaklak at puno ay namumulaklak sa taglamig ...

Sa taglamig, ang araw ay kumikinang nang maliwanag at nagpapainit ...

Sa taglamig, maraming mga kabute at berry sa kagubatan ...

Nagtuturo: Magaling, nakaya sa gawain, natagpuan ang lahat ng mga pagkakamali. Ngayon ay kumuha tayo ng isang maliit na pahinga, maglakad sa mga landas ng taglamig.

Edukasyong pang-pisikal.

Ang mga snowflake ay bumabagsak mula sa langit

Tulad ng sa isang kamangha-manghang larawan

Mahuhuli natin sila gamit ang aming mga kamay

At ipakita ang ina sa bahay

(itaas ang iyong mga bisig at magsagawa ng pagkakahawak ng mga paggalaw)

At may mga snowdrift sa paligid

Tinakpan ng niyebe ang mga kalsada

(umabot, mag-bisig sa mga gilid)

Huwag maglagot sa bukid sa

Itaas ang iyong mga binti nang mas mataas

(naglalakad sa lugar, itaas ang iyong tuhod)

Narito ang isang bunny galloping sa bukid

Tulad ng isang malambot, puting bola

(tumatalon sa lugar)

Well, pumunta kami, pumunta kami

At pumunta kami sa aming bahay

(naglalakad sa lugar, naupo)

Nagtuturo: Upang gawing mas madali para sa iyo na alalahanin ang tula, naghanda ako ng mga larawan - mga katulong. (binabasa ng guro ang gawain at ipinakita sa mga bata ang isang larawan na umaangkop sa kahulugan.)

Tula:

Sa umaga ang pusa ay nagdala sa mga paws nito

Unang snow, unang snow

Ang sarap at amoy

Unang snow, unang snow

Ito ay umiikot, magaan, bago

Ipagawa ang mga lalaki sa kanilang mga ulo

Mayroon siyang isang mabagsak na shawl

Kumalat sa simento

Ito ay nagiging puti sa bakod

Sumakay ako sa lantern

Kaya't sa lalong madaling panahon, sa lalong madaling panahon

Ang sled ay lilipad mula sa mga slide

Kaya posible ulit

Bumuo ng isang kuta sa bakuran

Tagapagturo: At ngayon babasahin natin muli ang tula sa tulong ng mga larawan-tip.

(nakapag-iisa ng mga bata ang isang tula batay sa mga larawan)

Sa huling bahagi ng aralin, inaanyayahan ng guro ang mga bata na tapusin ang pagpipinta ng tanawin ng taglamig (sa isang naunang inihanda na komposisyon).

Ang mga bata ay gumuhit ng larawan ng taglamig (snowfall, snow sa mga puno at bubong, atbp.)

Bilang isang resulta, ang isang eksibisyon ng mga gawa ng mga bata ay nakaayos, kung saan ang mga bata, tinitingnan ang mga guhit, nagbasa ng isang tula kasama ang guro.

Mga resulta ng mga produktibong aktibidad (Exhibition of works):


Kaugnay na mga pahayagan:

Sinopsis ng isang aralin sa pag-aayos ng isang magkakaugnay na kwento tungkol sa taglagas ng mga bata ng gitnang pangkat gamit ang mga elemento ng mnemonics Mga Gawain: 1. Ang magkakaugnay na pagsasalita: sanayin ang mga bata sa pagbubuo ng isang kwento tungkol sa isang naibigay na oras ng taon, di-makatwirang bumuo ng mga pangungusap ng iba't ibang gramatika.

Alam ng lahat ang expression: "Hindi inaasahan ang taglamig." Ang bawat tao'y may iba't ibang mga kadahilanan para sabihin ito, ngunit madalas na ang mga salitang ito ay may pinaka direktang kahulugan.

Sinopsis ng integrated GCD na "Memorizing the tula ni E. Blaginina" Overcoat " Nilalaman ng software. Upang mabuo ang kakayahang makinig nang mabuti sa isang tula, na maisaulo at malinaw na basahin ito, upang ipakilala ang mga bata sa tula.

Buod ng GCD para sa mga bata ng pangalawang junior group na "Pag-alaala ng tula ni D. Kharms" Ship "mula sa mga larawan" Layunin: paglikha ng mga kondisyon para sa pagsaulo at paggawa ng isang tula gamit ang mga pamamaraan ng mnemonic. Mga Layunin: Upang matulungan ang mga bata sa tulong.

Sinopsis ng GCD sa nakatatandang pangkat na "Pag-alaala ng tula ni S. Yesenin" White Birch "gamit ang mga mnemonic table" Layunin: 1) upang mabuo ang kakayahang kabisaduhin ang mga tula gamit ang mga talahanang mnemonic. 2) upang mabuo ang kakayahan ng mga bata na madamdamin ang tula;

Abstract ng GCD para sa pagbuo ng pagkakasulat ng kanta para sa mga bata 4-5 taong gulang na "Unang Niyebe" Layunin: Pag-unlad ng pagkakasulat ng kanta ng mga bata ng edad ng preschool edad. Mga gawain sa programa: 1. Upang palalimin ang konsepto ng isang paksa sa pamamagitan ng kakilala sa isang bago.


Isara